AoE phủi không thu hút bằng AoE chuyên nghiệp. AoE phủi cũng không có chất lượng chuyên môn cao như AoE chuyên nghiệp. Nhưng không phải vì thế mà những giải đấu AoE phủi lại kém đi sự hấp dẫn. Thậm chí có những giải đấu bán chuyên còn được người hâm mộ đánh giá rất cao về tính cạnh tranh. AoE Đấu Trường ITEL mùa 1 là một giải đấu như vậy. Và khi bước sang mùa 2, dù rằng không có kịch bản kiểu “drama”, giải đấu vẫn cho thấy tính cạnh tranh khốc liệt của một cuộc chiến vì tinh thần màu cờ sắc áo.
Quả đúng như những nhận định trước giải, AoE Đấu Trường Cúp ITEL Mùa 2 là nơi chứa đựng nhiều sự khó lường. GPlay từng là một thế lực ở mùa 1, thì sang đến mùa giải này, họ vấp phải những chướng ngại thực sự. Đó không chỉ là những đối thủ cũ với những bản hợp đồng chất lượng, mà còn là những Clan mới xuất hiện nhưng khao khát chiến thắng thì lúc nào cũng có thừa. Và Thanh Hoá chính là một đối thủ như thế. Trận thua 0-7 của GPlay trước Thanh Hoá đã phơi bày rõ ràng trình độ của cả hai team. Kết quả đó cũng biến trận Bán kết giải đấu thành cuộc chiến của hai “tân binh”: Thanh Hoá và Hải Phòng.
Về mặt lý thuyết, Hải Phòng với nhân tố chủ chốt Mạnh Hào, Văn Hưởng là Clan mạnh bậc nhất ở giải đấu lần này. Tuy nhiên đáng tiếc ở vòng đấu Bán kết tối qua, Hải Phòng không có được sự phục vụ của Mạnh Hào. Thay vào đó, Miss Juliet cặp cùng Văn Hưởng. Chính tổn thất đó đã khiến cho Hải Phòng không thể chống lại một Thanh Hoá đang hừng hực khí thế.
Như vậy, trận Chung kết vào lúc 19h tối nay đã được xác định. Đó là cuộc đối đầu giữa Thanh Hoá và Bắc Ninh. Đây cũng là cuộc chiến cho sự tự hào, cuộc chiến vì người hâm mộ quê nhà, bởi cả hai địa phương Thanh Hoá cùng Bắc Ninh đều là những nơi có phong trào chơi AoE nở rộ.
Liệu rằng chiếc cúp của AoE ITEL Mùa 2 sẽ được đưa về với Bắc Ninh hay đáp chuyến bay xuống sân bay Thọ Xuân – Thanh Hoá? Tất cả sẽ có câu trả lời vào lúc 19h tối nay trên Fanpage Cơm Canh Cà, Fanpage GameTV Giải Đấu và kênh youtube Vietnam GameTV.
Bài viết liên quan
Không nằm ngoài dự đoán, Xi Măng đã lên ngôi vô địch ở giải League 3.
Mặc dù U98 - Văn Hưởng là team liên tục dẫn đầu bảng đấu từ đầu mùa, nhưng cuối cùng họ đã tuột mất cúp vô địch.
Với lực lượng khá đồng đều và phong độ cực thăng hoa, team Kinh Bắc đã lên ngôi vô địch giải Bán chuyên Hà Nội một cách thuyết phục.
Sau 3 ngày thi đấu vô cùng nảy lửa và khốc liệt, AoE Cơm Canh Cà mùa 5 đã tìm ra được những VĐV xuất sắc hơn để góp mặt ở vòng loại 2.
Cam Quýt và Chim Sẻ Đi Nắng đã cống hiến cho người hâm mộ một trận đấu hết sức mãn nhãn vào tối 23.7.
Cục diện bảng B đã chính thức ngã ngũ sau ngày hôm nay (20.6).
1 trong số những gương mặt có tiếng trong cộng đồng AoE bán chuyên đã phải ra về ở ngay vòng sơ loại 1 như Lưu Hải Tú, Vũ Xuân Hoàng hay Thợ săn Chim Sẻ - Bắc Pro trong trận đấu ngày hôm qua.
Đọc nhiều