Đại dịch COVID-19 đang ảnh hưởng lớn đến AoE Việt Nam nói riêng và kinh tế đất nước nói chung. Đã có rất nhiều người, nhiều doanh nghiệp cũng như cơ sở kinh doanh phải tạm dừng hoạt động.
Phong trào ủng hộ quỹ phòng chống dịch bệnh COVID-19 đã lan tỏa khắp nơi trong và ngoài nước. Mới đây đại diện của các clan, cũng như các game thủ AoE đã cùng chung tay phát động phong trào quyên góp ủng hộ với mong muốn góp phần công sức nhỏ bé chung tay cùng Đảng và Chính Phủ đẩy lùi đại dịch.
Lời kêu gọi của CEO Duc Nguyen
Dường như ngay lập tức sau những lời kêu gọi của các ông bầu khán giả hâm mộ AoE đều hưởng ứng nhiệt tình.
Cá nhân khán giả hâm mộ AoE ủng hộ số tiền khá lớn
Rất nhiều những cá nhân người hâm mộ chung tay giúp sức cho hoạt động này
Đã từ rất lâu rồi chúng ta mới thấy được sự đoàn kết đến từ tất cả khán giả hâm mộ AoE trên toàn đất nước, không phân biệt khán giả hâm mộ game thủ nào, cũng như khán giả thuộc clan nào. Đã không còn sự đối địch với nhau, không còn những ngôn từ gay gắt mà tất cả chỉ còn lại sự đồng lòng, tình yêu thương và chung một mục đích cao cả.
Game thủ HeHe cũng chung tay cùng khán giả hâm mộ
Theo chia sẻ của Ceo Duc Nguyen chỉ trong một thời gian khá ngắn số tiền ủng hộ đã lên đến một con số "không thể tin được". Tuy vẫn có ý kiến nghi ngờ về tính minh bạch của phong trào ủng hộ này. Nhưng theo chia sẻ của Ceo Duc Nguyen thì tất cả những số tiền được gửi đến tài khoản sẽ được công khai minh bạch, đây cũng là một biện pháp để phòng tranh những điều đáng tiếc làm xấu hình ảnh của cộng đồng AoE Việt Nam.
Ceo Duc Nguyen chia sẻ về tính minh bạch của sự kiện trên
Đây là những hành động rất đang được trân trọng cũng như nhân rộng trong cộng đồng. Qua những hành động trên chúng ta sẽ giúp mọi người hiểu rõ được "chơi game không phải là xấu". Xin chân thành cảm ơn những người đứng đầu các Clan, những game thủ, những khán giả hâm mộ AoE đã chung tay vì cộng đồng. "Sau chế là đời" xin phép một người bạn được viết lên slogan này để thay cho lời muốn nói.
Chương trình ủng hộ vẫn đang tiếp diễn, mọi khán giả cũng như người hâm mộ muốn tham gia
STK : 0341.001.803.133 - Vietcombank Hải Dương
Chủ TK : Nguyễn Hoài Đức
Cú pháp nội dung :" Tên - or nick name - CV19"
Bài viết liên quan
Sau thành công của mùa 1, GTV và GPLAY tiếp tục đem đến cho cộng đồng AOE Việt giải đấu The Community Semi-Pro mùa 2.
Thể thức hai người một màu là một thể thức hết sức độc đáo, bắt nguồn từ sự sáng tạo của "người hàng xóm" Trung Quốc. Cho đến thời điểm này, nó đã không còn quá mới lạ với khán giả Việt Nam.
Ban tổ chức AOE League Cup mới đây đã thông báo điều chỉnh thể thức thi đấu ở mùa thứ hai.
Cơ hội duy nhất trong những ngày cuối tháng 10 này, GPlay tung ưu đãi cực hấp dẫn cho các anh em "cựu binh" có thể "nối lại tình xưa" cùng với tựa game Đế Chế huyền thoại.
Ban tổ chức AOE League mùa thu tiết lộ một tin cực vui rằng, No1 đã nhận lời mời tham gia giải đấu này.
Đấu trường AoE Ranking ra đời với mục đích tạo nên sân chơi giao lưu lành mạnh cho toàn bộ game thủ AoE Việt Nam, thúc đẩy sự phát triển của cộng đồng. Qua đó đưa Đế Chế đến gần hơn với đấu trường thể thao điện tử chuyên nghiệp.
Vòng bảng của giải đấu AOE The Community Semi-Pro League mùa 2 ngày càng trở nên hấp dẫn với những kết quả khó lường trước.
Đọc nhiều