AoE Chào Xuân 2020 là một giải đấu có số lượng người đăng ký tham gia kỷ lục, gần 300 game thủ bán chuyên đã đăng ký tham gia. Sau 10 ngày thi đấu hai gương mặt xuất sắc nhất đã góp mặt tại trận chung kết chạm 5 đầy kịch tính.
Trong trận chung kết random chạm 5 đầy may rủi, game thủ bán chuyên Trương Việt Anh người đang nắm giữ danh hiệu Tân Thiên Vương của AoE 360 đã chiến thắng khá thuyết phục trước Lê Tuấn Anh Thành Chủ - Công Thành Quần Chiến AoE Ranking GTV PLus.
Đương kim vô địch giải đấu AoE Chào Xuân 2020
Đây là chức vô địch thứ 2 liên tiếp của Việt Anh ở đấu trường GTV PLus, trước đó là giải đấu AoE GTV Plus Champion Tháng 12/2019 với thể loại solo Shang tự do. Xin chúc mừng Việt Anh đã dành chức vô địch hoàn toàn xứng đáng.
Bài viết liên quan
Cục diện AOE Việt hiện tại ra sao với sự xuất hiện của team AOE Thiên Khôi Esports?
Nếu như cuộc đối đầu giữa Hoàng Hà và Hoàng Lâm là trận đấu cân tài cân sức nhất, thì Exciter lại tiếp tục chứng tỏ vì sao anh là ứng cử viên số 1 cho chức vô địch AoE The Communnity Semi-Pro League mùa 3 này.
Giải đấu The Community Semi-Pro League 3 là một giải đấu đặc biệt, bởi đây không chỉ là sân chơi hội tụ nhiều VĐV hiện đang sinh sống và làm việc ở nước ngoài, mà còn có sự góp mặt của những VĐV đã từng thi đấu AoE chuyên nghiệp.
Hệ thống giải đấu AoE League Cup đã chính thức quay trở lại vào ngày 26/01 tới đây với giải đấu Quán Nhậu Tự Do AoE League Winter Cup 2023 có tổng giá trị giải thưởng lên đến 500.000.000 đồng.
Theo cập nhật từ ban tổ chức, đến tối ngày 26.6 thì giải AOE Bán Chuyên Hà Nội đã có 18 team đăng ký
Việc Cam Quýt và 2k1 Bắc Ninh trở thành tân binh của Clan AOE Thiên Khôi chắc chắn là tin tức gây bất ngờ rất lớn.
Ban tổ chức AOE League Cup mới đây đã thông báo điều chỉnh thể thức thi đấu ở mùa thứ hai.
Đọc nhiều