Nhớ ngày này cách đây 10 năm trước, 19/7/2011, lúc ấy Chim Sẻ Đi Nắng mới chỉ là cậu bé 15 tuổi nhưng đứng trước một đại cao thủ Tiểu Bạch Long của cộng đồng AoE thì lại không hề có chút e sợ nào. Chảo lửa 124 Đại La ngày hôm đó không còn một chỗ đứng, fan AoE ở khắp nơi kéo về mong muốn chứng kiến một Chim Sẻ Đi Nắng bằng xương bằng thịt mà trước đó chẳng ai tin là có thật trên đời. Sự bình tĩnh của Sẻ lúc bấy giờ khiến cả cộng đồng thán phục để rồi Tiểu Bạch Long bị hạ gục trong sự ngỡ ngàng đến không tưởng.
10 năm qua đi, AoE Việt Nam đã có những bước chuyển mình vô cùng lớn. Các nhân tài của AoE liên tục xuất hiện, các clan cũng mọc lên làm thay đổi toàn bộ hình hài làng chế. Có kẻ đến người đi nhưng cái tên Chim Sẻ Đi Nắng chưa 1 giây “ngừng gây bão”. Cậu bé 15 tuổi năm nào nay đã lớn và sẵn sàng gây dựng 1 đế chế riêng của chính mình. Nhưng định lý thời thế thế thời, tre già măng mọc, Chim Sẻ Đi Nắng rồi cũng sẽ có ngày phải rời xa bàn phím, vậy cộng đồng AoE sẽ đi về đâu khi các game thủ đàn anh giải nghệ? Việc khai thác, đào tạo và phát triển game thủ trẻ trở thành hạt giống tương lai cũng luôn là vấn đề thôi thúc tình yêu của những con người coi đế chế là cả cuộc đời để cống hiến.
Nhằm gắn kết cộng đồng AOE Việt Nam cũng như xây dựng môi trường giao lưu học hỏi cho các game thủ trẻ trên khắp cả nước, từ đó tìm ra những tài năng trẻ để nối gót các tiền bối sau này, CHIM SẺ ĐI NẮNG STUDIO quyết định tổ chức giải đấu AOE 2K Đại Chiến. Giải đấu được công bố chính thức ngày 19/07, gợi nhớ về kỷ niệm cách đây đúng 10 năm, thần đồng Nguyễn Đức Bình bắt đầu đặt chân vào nền đế chế chuyên nghiệp và cũng là giải đầu tiên của CHIM SẺ ĐI NẮNG STUDIO từ khi bắt đầu thành lập vào tháng 6.
THÔNG TIN GIẢI ĐẤU:
Tác giả: Huyen Le
Bài viết liên quan
Cơ hội duy nhất trong những ngày đầu xuân, GPlay tung ưu đãi cực hấp dẫn cho các anh em "cựu binh" có thể "nối lại tình xưa" cùng với tựa game Đế Chế huyền thoại.
1 trong số những gương mặt có tiếng trong cộng đồng AoE bán chuyên đã phải ra về ở ngay vòng sơ loại 1 như Lưu Hải Tú, Vũ Xuân Hoàng hay Thợ săn Chim Sẻ - Bắc Pro trong trận đấu ngày hôm qua.
Thời gian gần đây, cộng đồng AOE Việt rõ ràng trở nên rôm rả hơn hẳn và điều đó một phần nhờ "chính sách" của SBS.
Giải đấu The Community Semi-Pro League 3 là một giải đấu đặc biệt, bởi đây không chỉ là sân chơi hội tụ nhiều VĐV hiện đang sinh sống và làm việc ở nước ngoài, mà còn có sự góp mặt của những VĐV đã từng thi đấu AoE chuyên nghiệp.
Ngay trước thềm công bố Thiên Khôi Cup 2023, Kinh Bắc thông báo họ đã chiêu mộ thành công No1.
Ban tổ chức giải AOE Bán chuyên Hà Nội 2023 vừa thông báo đóng cổng đăng ký giải đấu.
Giải đấu AoE Cơm Canh Cà lần 5 đã thu hút khá nhiều các huyền thoại của AoE Việt Nam tham dự. Một trong số đó chính là Dinosaur.
Đọc nhiều