Đến hẹn lại lên, giải đấu AoE Solo Miss 2018 tiếp tục được tổ chức tại Hà Nội, quy tụ đông đảo các nữ game thủ trên khắp cả nước tham gia tranh tài, qua đó cống hiến cho khán giả rất nhiều trận đấu mãn nhãn trên tinh thần chơi hết mình, hòa cùng đam mê cháy bỏng.
Nữ game thủ Phạm Hằng nhận Cúp - quà lưu niệm từ đại diện của POW - Tiểu Bạch Long
Rất đáng tiếc là năm nay, người được coi là Chim Sẻ Đi Nắng phiên bản nữ - Miss Juliet không góp mặt, tuy nhiên chất lượng giải đấu không hề giảm đi, thay vào đó là độ cân bằng, máu lửa được tăng lên vô cùng đáng kể. Trong đó, vượt lên tất cả các đối thủ, Phạm Hằng tỏa sáng rực rỡ và chính thức lên ngôi vô địch giải đấu bằng một lối chơi khác biệt, khéo léo và cực kì tinh tế. Đây là phần thưởng rất ý nghĩa dành cho người vợ của huyền thoại Hắc Long, đội trưởng của Hà Đông Club năm nào.
Vợ chồng Hắc Long - Phạm Hằng, hai nhà vô địch ...
Nhắc đến đây, khán giả có thể quay ngược lại quá khứ gần một thập kỉ trước, Hắc Long cùng những Blood, Yugi… định hình một thế lực của AoE Việt khi đánh bại team Chùy Lông của Linda, Song Long của Long Thiếu Gia để lên ngôi vô địch giải đấu The Master of Spring, sau đó là XuXu Cup. Hào kiệt là thế, Hắc Long sau đó vẫn chịu “đầu hàng” trước Phạm Hằng xinh đẹp để rồi quyết theo nàng về Quảng Ninh làm rể đất mỏ. 10 năm sau, chàng ở nhà trông con, động viên vợ “khăn gói quả mướp” lên kinh tham dự giải đấu Solo Miss 2018 và nhờ người đồng đội cũ – Yugi làm “chim lợn” để giúp nàng vượt qua các thử thách trong suốt quá trình tranh tài. Và rồi, “chồng có công, vợ chẳng phụ”, Phạm Hằng đã mang về phòng trưng bày của gia đình thêm một chiếc Cup, và thiết lập một kỉ lục vô tiền khoáng hậu trong lịch sử AoE Việt, đó là cả hai vợ chồng đều là những nhà vô địch của những giải đấu cấp cao. Đây chắc chắn là một mối lương duyên kì lạ và là một câu chuyện mà người ta còn phải nhắc đi nhắc lại rất nhiều lần.
Một chức vô địch rất xúc động của Phạm Hằng
Chiến thắng của nữ game thủ Phạm Hằng như một câu chuyện cổ tích hết sức xúc động về tình yêu dành cho AoE, AoE chính là cuộc sống. Đừng suy nghĩ quá nhiều, hãy cứ yêu, hãy cứ tin tưởng, những điều tốt đẹp nhất sẽ đến!
G_ThyAnh
Bài viết liên quan
Phương Tú và Vũ Quang Chinh là hai game thủ đầu tiên giành vé vào bán kết giải AOE Community Semi-Pro League.
Tối nay (19.7), tập đoàn bất động sản Thiên Khôi Group đã tổ chức lễ ra mắt team AOE mang tên Thiên Khôi eSport. Đây là sự kiện được cộng đồng AOE Việt dành sự quan tâm rất lớn.
Thời gian gần đây, cộng đồng AOE Việt rõ ràng trở nên rôm rả hơn hẳn và điều đó một phần nhờ "chính sách" của SBS.
Sau ngày thi đấu hôm nay, vòng bảng của League III đã chính thức khép lại và 8 game thủ vào tứ kết được xác định.
Đấu trường AoE Ranking được ra đời với mục đích tạo nên sân chơi giao lưu lành mạnh cho toàn bộ game thủ AoE Việt Nam, cũng như thúc đẩy sự phát triển của cộng đồng.
Liệu sẽ có một kịch bản điên rồ nhất chuẩn bị xuất hiện ở giải Rhysman Cup, đó là team Chim Sẻ Đi Nắng - Nam Sociu sẽ lên ngôi vô địch?
Vừa được chơi game hay lại còn vừa được nhận miễn phí SVIP GPlay, cơ hội có 1-0-2 không thể bỏ lỡ!
Đọc nhiều