Chiều tối qua, đoàn AoE Trung Quốc đứng đầu là bà Thanh Thanh đã mời đại diện của Việt Nam đến thăm quan một gia đình trồng vải có tiếng ở ngoại thành Hà Nguyên để cùng chốt lại một vài vấn đề trong khâu tổ chức giải, đồng thời thưởng thức những món ăn truyền thống cũng như “thưởng rượu, giao chiến”.
Đoàn đi thăm quan nông trại trồng vải
Một không khí rất ấm cúng
Đoàn Trung Quốc đang được xả trại
Rất đông, rất vui...
Đây cũng là điểm khác biệt lớn với AoE Việt Nam
Theo lịch thì khoảng hai ngày nữa, đoàn Việt Nam gồm 30 người, trong đố có các ông bầu, game thủ, KTV, BLV, phóng viên... sẽ lên chuyến bay đến Quảng Châu, sau đó tiếp tục bay đến Sán Đầu để bước vào đại chiến với nước chủ nhà. Đây là một quãng đường di chuyển khá xa và mất nhiều thời gian, nên anh Nguyễn Hoàng Kiên – Trưởng đoàn Việt Nam đã đi sớm hơn để trực tiếp “check” lại nơi ăn, chốn ở, địa điểm thi đấu và nói chuyện với phía nước bạn.
Bà Thanh Thanh...
Rượu "Giao chiến" của người Trung
Rượu Mao Đài Quý Châu sản xuất năm 1987, 10 năm trước khi AoE ra đời...
Anh Nguyễn Hoàng Kiên (áo đỏ, đứng giữa), chụp ảnh chung với đoàn AoE Trung Quốc
Hiện tại các game thủ Trung Quốc vẫn đang duy trì thời gian luyện tập khoảng 16-18 tiếng./ngày, nhưng hôm nay họ được xả trại, nghỉ ngơi, để tâm lý thoải mái hơn, nhằm có được những kết quả tốt nhất trong kì đại hội tới. Bà Thanh Thanh đã đặt riêng một chai rượu Mao Đài Quý Châu, hạ thổ 31 năm để thay lời chào mừng đoàn Việt Nam và cũng chia sẻ những mong muốn giải diễn ra thành công tốt đẹp, đồng thời tin tưởng mối quan hệ giữa AoE Việt – Trung sẽ ngày càng bền chặt và khăng khít. Người Trung Quốc rất nặng lễ nghĩa và thường dùng những hình ảnh tượng trưng, ẩn ý, đây cũng là một hành động như vậy. Một số vấn đề riêng giữa những nhân vật hàng đầu của hai nền AoE không được tiết lộ, tuy nhiên anh Nguyễn Hoàng kiên cũng bày tỏ sự xúc động trước những cử chỉ đẹp và sự đón tiếp nồng hậu của nước chủ nhà. Chia sẻ với phóng viên, bầu Kiên khẳng định: “Tình cảm là thế, nhưng sau khi đặt chén rượu xuống thì có nghĩa là cuộc chiến đã bắt đầu!”
G_ThyAnh
Bài viết liên quan
Với mong muốn tri ân cộng đồng AoE sau 1 năm đầy sóng gió và biến động, ngày 23/12 vừa qua, GPlay - GTV đã kết hợp cùng CSDN Studio tổ chức một ngày hội BIG OFFLINE thật bùng nổ tại Spartacus Chim Sẻ Đi Nắng Nguyễn Tuân, Hà Nội.
Nắm bắt được tâm lý muốn quay trở lại với niềm đam mê AoE của những cựu chiến binh, BQT GPlay - GTV quyết định tung ra bữa tiệc sale cuối năm Âm Lịch cực hấp dẫn.
Liệu sẽ có một kịch bản điên rồ nhất chuẩn bị xuất hiện ở giải Rhysman Cup, đó là team Chim Sẻ Đi Nắng - Nam Sociu sẽ lên ngôi vô địch?
Phương Tú và Vũ Quang Chinh là hai game thủ đầu tiên giành vé vào bán kết giải AOE Community Semi-Pro League.
Không nằm ngoài dự đoán, Xi Măng đã lên ngôi vô địch ở giải League 3.
Vào lúc 19h tối nay, Chim Sẻ Đi Nắng sẽ tái đấu Shenlong ở nội dung Solo Shang chạm 5.
Hệ thống giải đấu AoE League Cup đã chính thức quay trở lại vào ngày 26/01 tới đây với giải đấu Quán Nhậu Tự Do AoE League Winter Cup 2023 có tổng giá trị giải thưởng lên đến 500.000.000 đồng.
Đọc nhiều