Đội tuyển CS:GO đến từ Đan Mạch sẽ tới Arlington vào tháng tới để tìm kiếm danh hiệu ESC thứ tư của họ sau khi chính thức có được tấm vé tham dự vòng Chung kết On-LAN. Sau khi tương đối dễ dàng để có hai chiến thắng trước m1x và FaZe Clan, nhà đương kim Vô địch Major đã phải rất cố gắng để có được chiến thắng trước BIG dù đã mở đầu trận đấu với một chiến thắng ấn tượng.
Trận đấu thứ hai liên tiếp Astralis lựa chọn Nuke trong một cặp Bo3 và họ đã đánh bại đối thủ tới từ Đức trong một thế trận hủy diệt. Khởi đầu trận đấu bên phía CT nhưng BIG không thể theo kịp nhịp độ của đối thủ và chỉ có được 3 round thắng trước khi lượt đấu đầu tiên kết thúc. Họ cũng chẳng thể có nổi một round thắng bên phía T và để Astralis dẫn trước 1-0 trong cặp bo3 với chiến thắng 16-3 trên map Nuke. Device đã có một màn trình diễn xuất sắc với 31 mạng và chỉ chết 6 lần và nhận mức rating 2.55 sau khi trận đấu kết thúc.
Device đã có tới 31 frags và chỉ chết 6 lần trong map đấu đầu tiên.
BIG sau đó đã thay đổi hoàn toàn bộ mặt bạc nhược sau map đấu đầu tiên để tới map pick của họ, Dust 2. Chiến thắng Pistol round bên phía T và điều đó giúp họ có được 7 round thắng trong lượt first half để làm bàn đạp cho chiến thắng trên map đấu này. Astralis cũng có được khởi đầu khá ổn ở đầu lượt second half để có 3 round thắng nhưng đó là tất cả những gì họ có thể làm được. BIG là đội chiến thắng trên map đấu Dust 2 với tỷ số 16-11 và cân bẳng tỷ số 1-1 trong cặp bo3.
BIG cũng đã làm rất tốt trên map pick của họ.
Train là map đấu cuối cùng của lượt Bo3 và trận đấu đã diễn ra cực kỳ cân bằng. Astralis có được lợi thế CT trước nhưng BIG cũng chứng tỏ được họ không phải tay vừa khi có được 6 round thắng trong lượt đầu tiên. Thế trận diễn ra cân bằng và BIG đã có lúc vượt lên dẫn trước với tỷ số 14-12 và nắm rất nhiều lợi thế. Tuy nhiên, bản lĩnh của Astralis đã lên tiếng đúng lúc khi họ liên tiếp có được 4 round thắng và kết thúc trận đấu với tỷ số 16-14 mà không cần tới loạt Overtime.
Astralis là cái tên thứ năm được xác định tham dự vòng On-LAN của ESC Season 8.
Astralis là cái tên thứ năm có được tấm vé tham dự vòng Chung kết của ECS Season 8. Những cái tên đã giành được quyền tham dự trước đó là AVANGAR, NiP, Sharks Esports và Evil Geniuses. Giải đấu sẽ được bắt đầu vào ngày 28 tháng mười một và vẫn còn ba cái tên chưa được xác định.
Bài viết liên quan
Ngày thứ 7 của VCT Champions Istanbul đã khép lại với một nốt trầm dành cho các đội tuyển đến từ châu Á khi những đại diện của khu vực này lần lượt phải nói lời chia tay giải đấu theo những cách khác nhau.
Giải đấu VCT APAC Challengers đã chính thức khép lại vào ngày hôm qua với sự lên ngôi xứng đáng đến từ cái tên quen thuộc – Paper Rex
Cập nhật lịch thi đấu, kết quả các trận đấu trong khuôn khổ VCT Champions Istanbul nhanh nhất trên trang gametv.vn.
Ngày thi đấu thứ 6 của VCT Champions: Istanbul sẽ diễn ra 2 lượt trận tại nhánh thua sinh tử, cũng đồng nghĩa với việc 2 cái tên tiếp theo phải xách vali nước sẽ sớm được xác định.
Với nhiều diễn biến hấp dẫn thay đổi sau giải Major vừa qua, NaVi đã có những bước thăng hạng đột biến, trong khi đó Vitality đầy tiếc nuối bị đẩy xuống vị trí thứ 4 sau khi kết thúc tháng 3
Việt Nam 1 tiếc nuối nhìn Indonesia 2 chinh phục thành công tấm Huy chương vàng PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31.
Sự kiện Valorant danh giá nhất trong năm - VCT Champions Istanbul sẽ chính thức khởi tranh vào ngày hôm nay, 31/8 với 2 lượt trận BO3 cực kỳ hấp dẫn giữa những đội tuyển hàng đầu thế giới.
Đọc nhiều