Kết thúc 2 ngày thi đấu vô cùng kịch tính và đầy hấp dẫn. Giải E-sport IBD Open Cyber Arena lần 2 đã khép lại thành công tốt đẹp.
Giải IBD là một giải đấu được tổ chức thường niên nhằm nâng cao công tác cộng đồng của các bạn sinh viên đại học KTQD cũng như tạo một sân chơi E-sport lành mạnh cho cộng đồng các bạn sinh viên khu vực Hà Nội. Được tài trợ truyền thông bởi GameTV giải đã thu hút được rất nhiều CLB E-sport không chuyên nổi tiếng trong cộng đồng các trường đại học trên địa bàn Hà Nội. Trong 2 ngày thi đấu, tất cả các nội dung đều thu hút lượng khán giả cũng như game thủ lên tới hơn 200 người.
Khán giả theo dõi các game thủ thi đấu.
Giải được tổ chức tại Only One Airport Gaming 12-14 - ngõ 295 - Phố Bạch Mai. Với không gian được thiết kế theo phong cách của 1 chiếc máy bay có 3 khoang với tổng cộng 130 máy có cấu hình:
Phòng hút thuốc: CPU Intel I3-4160 3.6Ghz, Main MSI B85M-E45, RAM Gskill 4GB, VGA MSI GTX 750, nguồn Xigmatek XCP-A400, bàn phím + chuột Combo phím chuột Tt-esport Commander, tai nghe Lightning v7.1, màn hình Dell U2414H.
Phòng không hút thuốc: CPU Intel i5-4460 3.2Ghz, Main MSI B85M-E45, RAM Gskill 4GB, VGA MSI GTX 750Ti, nguồn Xigmatek XCP-A500, bàn phím cơ Steelseries 6gv2, chuột Razer DA 2013, tai nghe Lightning v7.1, 30 màn hình Dell U2414H và 30 màn hình Benq có tần số khủng 144Hz cho dân FPS.
10 máy thi đấu: CPU Intel Xeon E3-1220V3 3.1Ghz, main MSI H97 gaming 3, RAM Gskill 4GB, VGA MSI GTX 960 2GD5T OC, tản nhiệt nước cao cấp rad 240, nguồn máy tính Xigmatek XCP-A500, bàn phím Razer Blackwidow Ultimate Chroma, chuột Razer DA Chroma, tai nghe Razer, màn hình BenQ 144hz.
Địa điểm thi đấu giải IBD Open Cyber Arena Lần 2.
Trải qua 2 ngày thi đấu căng thẳng, ở bộ môn LMHT 2 đội đại diện cho ĐH Xây Dựng và Học Viện Ngân Hàng đã vượt qua hàng loạt các tên tuổi lớn của giải để bước vào trận Chung kết BO3. Sau 2 trận đấu đầu tiên đầy kịch tính với chất lượng chuyên môn khá cao, 2 đội bước vào trận thi đấu thứ 3, cuối cùng Valiant Knight của ĐHXD đã xuất sắc vượt qua Đoàn kết của HVNH và bước lên ngôi vô địch. Team Ting Ting đại diện của ban tổ chức chỉ giành được giải ba còn The Avenger ĐH Phương Đông đã không thể viết tiếp giấc mơ của những con người trẻ tuổi và đành ngậm ngùi xếp thứ 4.
Ở nội dung Dota2, Team MT xuất sắc lên ngôi vô địch sau khi vượt qua Nhựa Đường FC ở trận chung kết đầy kịch tính. Meet Your Friends đại diện cho ĐH Bách Khoa giành giải ba.
Đại diện ban tổ chức trao kỉ niệm chương cho đội vô địch.
Đáng tiếc ở giải lần này bộ môn Fifa Online 3 có quá ít các VĐV tham gia đăng ký nên đã không được tổ chức.
Các bạn có thể xem lại các trận thi đấu tại đây.
Cảm ơn GameTV và Only One Airport Gaming đã tài trợ cho giải đấu lần này. Hẹn gặp các bạn tại giải đấu sau. Dưới đây là 1 số hình ảnh của giải đấu:
Hải MariO
Bài viết liên quan
Những thông tin chuyển nhượng xoay quanh T1 đang thu hút rất nhiều sự chú ý và T1 đã "đáp lễ" cộng đồng bằng một đoạn video không thể thú vị hơn.
Không lâu sau khi vướng phải những tranh cãi với các fan LCK, BLV Văn Tùng tiếp tục bị réo tên trong một drama mới liên quan tới cựu ngôi sao SBTC Zeros.
Việc T1 đã hủy diệt LNG với tỉ số 3-0 càng giúp nâng cao phong độ cũng như sự tự tin của họ cho ngôi vị vô địch gần kề. Trước thềm Bán kết giữa T1 và JDG sắp tới, các tuyển thủ T1 đã có những "lời yêu thương" gửi tới đối thủ của mình.
Lịch thi đấu của T1 ở MSI 2024 sẽ khó khăn hơn đôi chút so với mùa giải năm ngoái sau những thay đổi về việc phân chia hạt giống và bốc thăm.
Sau 2 tuần thi đấu không có nổi một chiến thắng và đứng vị trí bét bảng, KT bắt đầu lội ngược dòng trong tuần thi đấu thứ 3 và có màn thắng ngược T1 đầy ngoạn mục.
Sau khi BTC VCS thông báo tạm hoãn thi đấu Tuần 8, một cái tên đã bị cộng đồng mạng chỉ ra những điểm đáng ngờ, đó là MGN Blue Esports (MBE)
Line-up là những cái tên chất lượng với bộ 3 nòng cốt Gury - Shogun - Kati kết hợp cùng những tài năng trẻ hứa hẹn sẽ mang lại một làn gió mới cho VCS.
Đọc nhiều