Dù mới chỉ ra mắt làng game thế giới vào tháng 9 năm nay, tuy nhiên tựa game Pro Evolution Soccer 2018 của Konami không chỉ khiến người hâm mộ toàn thế giới đứng ngồi không yên mà ngay cả tại thị trường sân nhà Nhật Bản, phiên bản PS4 đang đạt được những con số đáng ngưỡng mộ.
Theo thông tin mới nhất từ Media Create, một công ty thống kê số liệu của Nhật "PES 2018 đã cán mốc kỉ lục trong bảng xếp hạng những game bán nhiều nhất tại Nhật bản với con số ấn tượng: 64.342 bản trên PlayStation 4 và 12.777 bản trên PlayStation 3".
"Pro Evolution Soccer 2018" đạt 64.342 bản trên PlayStation 4 tại Nhật
Như vậy "PES 2018" xếp vị trí cao nhất đạt được 77.119 bản bán ra trong tuần phát hành đầu tiên, xếp sau là game hành động "Splatoon 2" của Nintendo.
Ngoài ra, những vị trí theo sau lần lượt là "Metroid: Samus Returns" trên 3DS, tựa game đánh dấu sự trở lại của cô nàng Samus Aran của dòng game Metroid. Vị trí thứ 4 thuộc về "Uncharted: The Lost Legacy", phiên bản standalone của Uncharted.
Dưới đây là danh sách cụ thể 10 vị trí dẫn đầu (chỉ tính phiên bản đĩa, không tính phiên bản tải về - digital):
Tin trang: Media Create
G_Mờ
Bài viết liên quan
Kĩ năng cầu thủ (Playing Skill) chính là điểm khác biệt giữa những cầu thủ tài năng nhất và phần còn lại trong PES 2020. Đây cũng chính là một yếu tố bạn nên xem xét khi chọn lựa cầu thủ cho đội hình myClub của mình.
Những skin tuyệt đỉnh của các siêu sao trên sân cỏ được thực hiện trong Pes 2020
Với mục tiêu khẳng định vị thế khu vực Châu Á của môn thể thao điện tử PES (eFootball PES 2021) của Việt Nam, Viettel Media chính thức công bố giải đấu “Viettel Pes Invitational”, dự kiến khởi tranh từ ngày 22/7 đến ngày 22/8/2021, quy tụ 20 vận động viên hàng đầu từ 4 quốc gia Hàn Quốc, Trung Quốc, Indonesia và Việt Nam.
Giành chiến thắng thuyết phục trong trận Bán kết, Đức Anh với một chút may mắn đã đăng quang ngôi vô địch trước một Mạnh Đạt đầy quyết tâm.
Đến hẹn lại lên, cứ mỗi dịp đầu năm, nhà phát hành EA sẽ tiến hành mở bình chọn và công bố đội hình Team of the Year.
PES Miền Bắc Open 2018 là một giải đấu quy tụ những PES thủ hàng đầu cả nước tham gia thi đấu, đây không chỉ đơn thuần là một giải đấu bình thường, mà nó còn mang trong mình một điều đặc biệt, đó là đương kim vô địch của giải đấu sẽ được một xuất tham dự PES LEAGUE SEA 2018 tổ chức tại Malaysia cùng với 3 game thủ đã được chọn trước.
Sau bao ngày chờ đợi, hôm nay ngày 10/03, nội dung thi đấu PES trong khuôn khổ giải đấu GameTV Student Cup 2018 đã chính thức khởi tranh.
Đọc nhiều