Ngày 21/01 vừa qua, đội tuyển Việt Nam đã chính thức kết thúc chuyến phiêu lưu của mình trên đấu trường PES League Aisa 2vs2 Tournament với thành tích cao nhất là giải ba chung cuộc.
Giải đấu PES League Aisa 2vs2 Tournament là giải đấu đầu tiên cộng đồng PES Việt Nam gia nhập sân chơi quốc tế chính thức của Konami. Hai đội tuyển xuất sắc nhất là Duy Trần - Tính Conan và Hoàng Yolo - Jindo đã vượt qua hàng loạt các đối thủ nặng ký khác để chính thức trở thành đại diện cho Việt Nam tranh tài tại đấu trường Châu Á.
Duy Trần - Tính Conan và Hoàng Yolo - Jindo là hai đại diện của Việt Nam tham gia giải đấu
Giải đấu diễn ra tại Bangkok, Thái Lan với sự góp mặt của các đội tuyển đến từ các quốc gia như Thái Lan, Trung Quốc, Nhật Bản,... được tổ chức cực kỳ quy mô và chuyên nghiệp.
Giải đấu được tổ chức quy mô và chuyên nghiệp
Đội tuyển Việt Nam được Ban tổ chức tạo điều kiện nghỉ ngơi để đảm bảo có tinh thần thi đấu tốt nhất
Ngày 21/01 vừa qua, VCK PES League Asia 2vs2 Tournament đã diễn ra với chức vô địch chính thức gọi tên đội tuyển PES đến từ Nhật Bản - Mayage. Mặt bằng giải đấu năm nay được đánh giá khá cao, các team có trình độ tốt do đó sự cạnh tranh là rất lớn. Đây là giải đấu lớn nhất từ trước tới nay mà đội tuyển PES Việt Nam tham gia, vì vậy hai team Việt Nam đã gặp phải không ít áp lực về tâm lý. Tuy nhiên, với sự cổ vũ từ cộng đồng người hâm mộ nước nhà, sự chuẩn bị nghiêm túc, kĩ lưỡng trước thềm giải đấu đã giúp cho đội tuyển Việt Nam có một tinh thần tốt nhất thi đấu. Với sự quyết tâm và bản lĩnh của mình, đội tuyển Việt Nam Đỏ: Duy Trần - Tính Conan đã xuất sắc vượt qua team Tianjin Teda (Trung Quốc) để giành giải ba chung cuộc và đây cũng là kết quả cao nhất của đội tuyển Việt Nam tại đấu trường châu lục. Đội tuyển Việt Nam Vàng: Hoàng Yolo - Jindo dù đã rất nỗ lực và cố gắng song vẫn tiếc nuối phải ngậm ngùi dừng chân tại Vòng Tứ kết.
Đội tuyển Việt Nam Đỏ: Duy Trần - Tính Conan (phải) đã xuất sắc vượt qua team Tianjin Teda (Trung Quốc) để giành giải ba chung cuộc
Sự nghiêm túc từ các công tác chuẩn bị, tuân thủ đúng các quy định của Ban tổ chức và sự nỗ lực tại các vòng đấu là những dấu ấn tốt đẹp của hai đội tuyển Việt Nam đã để lại trong lòng cộng đồng người hâm mộ. Giải đấu PES League Asia 2vs2 Tournament là một thử thách không hề dễ dàng và cũng là một bước đệm quan trọng cho PES Việt Nam chính thức bắt đầu cuộc hành trình chinh phục đấu trường PES đầy cạnh tranh của thế giới.
G_ThanhThanh
Bài viết liên quan
Với sự tham gia đông đảo của 72 game thủ tới từ toàn Miền Bắc và sau 2 ngày thi đấu hết sức gay cấn và cuốn hút, cuối cùng giải đấu PES Miền Bắc Open đã chính thức khép lại vào tối ngày hôm qua 05/08/2018.
Công ty Cổ phần Box Sports vừa công bố giải bóng đá điện tử ViettelTV Cup lần 1, bộ môn Pro Evolution Soccer (PES), dự kiến chính thức khởi tranh từ ngày 30/06 đến 22/07/2020.
Hai cái tên có chỉ số cao nhất vẫn là hai cái tên quen thuộc.
Chia sẻ sau trận thua Andy Q-Wa cho biết em không ân hận về pha xoạc bóng bị thẻ đỏ đó, nếu cho làm lại em vẫn sẽ quyết định như vậy.
Đội hình này sở hữu chỉ số đẹp, đồng đều nhưng bất lợi về thể hình sẽ là yếu tố mà các HLV cần phải để ý tới nếu muốn có được thành công với đội hình nhà ĐKVĐ World Cup 2022.
Cách đội tuyển Thái Lan đánh bại đội tuyển Việt Nam trong trận chung kết nội dung Fifa Online 4 có rất nhiều nét tương đồng với thất bại đau đớn nhất của bóng đá nam cách đây 19 năm.
Đọc nhiều