Sau thời gian tạm nghỉ thi đấu, đội tuyển GameTV chính thức trở lại trong kèo đấu đỉnh cao với BiBi Club.
Ngày hôm nay lúc 13h00 sẽ diễn ra kèo đấu giữa BiBi Club và GameTV. Trong đó, GameTV tham gia thi đấu với đội hình Chim sẻ (c) - Chipboy - Mạnh Hào - U98, BiBi Club ra sân với BiBi - Thầu - Beo - Dương Còi. Đây là kèo đấu đánh dấu sự quay trở lại của đội hình 4v4 GameTV sau quãng thời gian tạm nghỉ thi đấu.
Thời gian qua, đội hình GameTV đã phải chịu rất nhiều áp lực đến từ phía người hâm mộ do thi đấu không tốt và phong độ không ổn định. Đội trưởng Chim Sẻ Đi Nắng vẫn chưa làm tròn nghĩa vụ và trách nhiệm của một người dẫn dắt team, thiếu sự gắn kết khiến team phải nhận nhiều trận thua đáng tiếc. Thành viên Mạnh Hào là game thủ chịu nhiều chỉ trích nhất trong thời gian qua khi thể hiện quá tồi với những trận thua bạc nhược và không thi đấu hết mình. Đội tuyển GameTV đã bị thua liên tiếp các trận giao hữu gần đây, đỉnh điểm là trận thua 1-3 trước Skyred như một giọt nước tràn ly khiến cho cộng đồng người hâm mộ vô cùng thất vọng.
GameTV đã có một quãng thời gian tồi tệ
Cũng vì lý do đó, các thành viên GameTV đã tạm nghỉ thi đấu trong thời gian ngắn để sốc lại tinh thần các game thủ, chấn chỉnh đội hình, mạnh mẽ và bản lĩnh hơn. Hôm nay chính là thời điểm đó, thời điểm mà GameTV chứng tỏ đội hình đỉnh cao 4v4 đã quay trở lại. Chiến thắng trước Bibi Club sẽ là một khởi đầu tốt cho GameTV, là điểm bật giúp các thành viên tự tin hơn và cũng là món quà mà GameTV muốn gửi tới những người đã dành tình cảm cho đội tuyển.
Chiến thắng là điều GameTV đang cần, nhất là khi giải đấu AoE Quần Hùng Tranh Bá đang tới rất gần. Tất cả những gì mà người hâm mộ mong muốn ở đội tuyển lúc này chính là sự tự tin và bản lĩnh của các game thủ, sức mạnh đồng đội có thể hủy diệt tất cả giống như những gì mà đoàn quân áo đỏ đã từng thể hiện.
G_Manse
Bài viết liên quan
Mở App Mobile GPlay nhận ngay cơ hội trúng iPhone 15 Pro Max trị giá 30.000.000 VND.
Đánh bại Tễu ở bán kết, Xi Măng chính thức giành vé vào chung kết League III.
Lần đầu tiên tại Việt Nam, GPlay - GTV tiên phong đưa ra giải pháp độc quyền để ngăn chặn gian lận và bảo vệ những cuộc chơi công bằng cho game thủ, giúp cộng đồng AoE ngày một vững mạnh.
Giải đấu AoE The Communiti Semi-Pro League 3 là sân chơi mà đam mê AoE cháy bỏng được hoà quyện cùng với tinh thần rực lửa, hứa hẹn sẽ đem đến cho khán giả những màn đại chiến thú vị cả trong lẫn ngoài trận đấu.
Giải đấu The Community Semi-Pro League 3 là một giải đấu đặc biệt, bởi đây không chỉ là sân chơi hội tụ nhiều VĐV hiện đang sinh sống và làm việc ở nước ngoài, mà còn có sự góp mặt của những VĐV đã từng thi đấu AoE chuyên nghiệp.
Vừa được chơi game hay lại còn vừa được nhận miễn phí SVIP GPlay, cơ hội có 1-0-2 không thể bỏ lỡ!
Với lực lượng khá đồng đều và phong độ cực thăng hoa, team Kinh Bắc đã lên ngôi vô địch giải Bán chuyên Hà Nội một cách thuyết phục.
Đọc nhiều