Ngày 24/4/2015 vừa qua, Đại hội đại biểu toàn quốc của Hội Thể thao điện tử giải trí Việt Nam đã diễn ra tại Trung tâm hội nghị Seasons. Đại hội đã có những tổng kết công tác khóa I và đề ra phương hướng công tác cho khóa II (2015 - 2020). Theo đó, Đế chế chiến thuật (AoE) gần như chắc chắn sẽ trở thành một trong các môn thi đấu chính thức được đưa vào hệ thống thi đấu toàn quốc để trình lên Tổng cục Thể dục thể thao, bên cạnh các môn thi khác như: Liên minh huyền thoại, FIFA Online 3, Audition.
Cùng với đó Hội nghị Ban chấp hành đã nhất trí cao về việc đề nghị Tổng cục thể thao phong chức danh Kiện tướng và vận động viên cấp I, giấy khen cho các vận động viên thi đấu thể thao điện tử đỉnh cao (hoặc quần chúng) cũng như các môn vũ đạo thể thao giải trí.
Có được chứng nhận chính thức từ cơ quan quản lý nhà nước đối với các bộ môn Thể thao điện tử sẽ là nguồn động viên lớn lao cho các vận động viên theo đuổi các bộ môn thể thao điện tử góp phần sớm hình thành một nền thể thao điện tử giải trí đúng nghĩa tại Việt Nam.
Mời các bạn cùng điểm lại một số hình ảnh nổi bật tại kỳ đại hội vừa qua:
Bên ngoài phòng họp
Tổng thư ký: Dương Nghiệp Chí bắt tay chủ tịch Hội, ông Mai Anh
Bàn đại biểu GameTV
Ban chủ tịch chủ trì đại hội
Ông Dương Nghiệp Chí báo cáo tổng kết công tác hoạt động Nhiệm kỳ đầu của Hội
Đại diện GameTV giới thiệu về tiềm năng, cơ hội và thách thức của bộ môn Đế chế chiến thuật (AoE)
Ban chấp hành nhiệm kỳ II chụp ảnh kỷ niệm
Họp Ban chấp hành về các hướng phát triển của nhiệm kỳ II
Các đại biểu chụp hình lưu niệm
Các đại biểu, hội viên tới từ công ty truyền thông GameTV Việt Nam
(*) Ảnh được hỗ trợ bởi phóng viên báo Thể thao điện tử Việt Nam
Ghi nhanh của Kỳ Anh
Bài viết liên quan
Bị Long Nguyễn dẫn trước với tỉ số 3-0 và liên tiếp chắt chiu từng trận thắng trong trận chung kết, 4EVER1989 giương cao chiếc cúp vô địch AoE Cơm Canh Cà 5 đầy thuyết phục.
Giải AOE Bán chuyên Hà Nội xuất hiện đến 2 bảng đấu tử thần.
Đánh bại Phương Tú 9-5 ở trận chung kết, Lê Chí Linh đã lên ngôi vô địch thuyết phục giải đấu AOE Community Semi-Pro League.
Đã xuất hiện bảng đấu tử thần ở vòng bảng AoE The Community Semi-Pro League mùa 2.
Chuỗi giải đấu Community League trong 1 năm trở lại đây của GPlay - GTV đã trở thành món ăn tinh thần không thể thiếu dành cho các quý vị khán giả, đồng thời cũng là sân chơi thể hiện tài năng dành riêng cho những game thủ bán chuyên.
Liệu sẽ có một kịch bản điên rồ nhất chuẩn bị xuất hiện ở giải Rhysman Cup, đó là team Chim Sẻ Đi Nắng - Nam Sociu sẽ lên ngôi vô địch?
Rõ ràng, những thao tác, những miếng đánh chiến thuật mà các bô lão thể hiện đã mang đến một sức hút nhất định đối với những người đam mê AoE
Đọc nhiều