Clan Hà Nội - một clan AoE chuyên nghiệp với những game thủ xuất sắc hàng đầu nền AoE Việt Nam, một clan nổi tiếng với thể loại 4vs4 không hề có đối thủ.
Nhắc đến Hà Nội, người hâm mộ luôn nhớ đến những trận chiến 4vs4 đầy máu lửa cùng sức mạnh khủng khiếp của sự phối hợp, ăn ý của các thành viên trong team. Có thể nói, với thể loại 4vs4 Hà Nội được đánh giá là mạnh nhất, gần như không có đối thủ. Tuy nhiên, ở thời điểm hiện tại, phong độ đỉnh cao của Hà Nội đang xuống dốc không phanh khi thất bại 5-2 trước GameTV với đại chiến 7C và gần đây nhất là thua 4-1 trước Chim Sẻ Đi Nắng và No.1.
Trận chiến kinh điển ngày hôm qua đánh dấu ngày thi đấu tỏa sáng của GameTV với những turn đi quân thần thánh và những trận đấu quá cảm xúc. “Phó đội trưởng” Chim Sẻ cùng đại đội trưởng No.1 đã mang lại cho khán giả những màn trình diễn tinh tế, đầy nghệ thuật, đặc biệt là trận C2T4 khi mà cả hai đều cầm quân bài Greek. Có thể nói, vượt qua Hà Nội, GameTV đang trở thành team thi đấu 4-4 mạnh nhất ở thời điểm hiện tại.
C2T4 - Trận đấu đánh dấu sự tỏa sáng của bộ đôi Chim Sẻ Đi Nắng - No.1
Với sự ăn ý từ ngoài đời đến khi thi đấu, bộ đôi đã áp đảo Hà Nội khi chiến thắng 3C đầu, dập tắt toàn bộ hy vọng, khiến Hà Nội nhận một áp lực không hề nhỏ. Thua 5-2 trước GameTV trong trận chiến 7C, dường như vẫn để lại “ám ảnh” tâm lý cho Hà Nội, tinh thần đi xuống khiến cho mọi áp lực trên đôi vai Quýt - VanLove ngày càng nặng trĩu. Thất bại ngày hôm qua khiến cộng đồng người hâm mộ, đặc biệt fan Hà Nội vô cùng thất vọng và có nhiều bình luận tiêu cực về sự chủ quan trong thi đấu của các game thủ. Để rồi nhìn lại từ những thất bại gần đây, người ta mới giật mình nhận ra phải chăng Hà Nội đang đi xuống?
Hà Nội đang "ngủ đông" hay đang bắt đầu chuỗi ngày thất bại?
Theo một chia sẻ mới nhất của game thủ VanLove: “Năm sau, ở thể loại 2-2, 4-4 sẽ đánh cho GameTV không ngóc đầu lên được”. Khoan hãy bàn đến năm sau sự kiện lịch sử kia có được thực hiện hay không, mà chuyện đáng bàn nhất là chính VanLove đang thừa nhận cho một năm đầy thất bại của Hà Nội. Một năm 2017 sắp kết thúc nhưng Hà Nội chưa tạo cho mình cú nổ lớn nào, điểm sáng duy nhất trong thời gian qua có lẽ là Hà Nội tổ chức Giải đấu AoE Miền Bắc và sắp tới đây là giải đấu Hà Nội Open 6. Để phát triển lớn mạnh trong cộng đồng AoE Việt Nam, chắc chắn rằng Hà Nội sẽ cần nhiều hơn nữa những chiến thắng, những danh hiệu và những bước đi hợp lý trong tương lai.
Cộng đồng người hâm mộ vẫn luôn hy vọng một Hà Nội đỉnh cao sẽ sớm quay trở lại với những trận 4-4 không có đối thủ, những trận đấu đầy cảm xúc, cống hiến cho khán giả cả nước. Hơn hết, sự thành công của Hà Nội cũng tạo một bước đệm cho cộng đồng nền AoE Việt Nam ngày càng vững mạnh và phát triển hơn nữa trong tương lai.
G_TN
Bài viết liên quan
AoE The Community Semi-Pro League lần 3 là một mùa giải rất đặc biệt, bởi đây là lần đầu tiên giải đấu có sự góp mặt của rất nhiều VĐV hiện đang sinh sống và làm việc tại nước ngoài, trong số đó có Nhật Bản.
Cơ hội duy nhất trong những ngày cuối tháng 10 này, GPlay tung ưu đãi cực hấp dẫn cho các anh em "cựu binh" có thể "nối lại tình xưa" cùng với tựa game Đế Chế huyền thoại.
Kèo giao hữu 2vs2 Việt - Trung tối 18.6 được coi là kèo tâm điểm trong ngày, và BiBi thì trở thành tâm điểm của kèo đấu.
Việc Chim Sẻ Đi Nắng lên ngôi vô địch League 1 ở mùa đầu tiên rất có thể sẽ khiến cho giải đấu càng trở nên dễ đoán hơn ở mùa giải sau.
Nhận thấy việc hồi sinh và phục hưng cộng đồng ở bối cảnh hiện tại vì sự phát triển chung của nền AoE Việt, GPlay - GTV chính thức mang đến cho khán giả giải đấu ở cấp độ cao hơn mang tên The Community Pro League.
Cội nguồn của sự hấp dẫn trong AoE chính là những giải đấu phong trào, đó là nơi các game thủ huyền thoại xuất hiện và gây dựng tên tuổi.
Cyber Thông Nguyễn đã gây nhiều tranh cãi khi công bố chia top tại AOE Bán chuyên Hà Nội.
Đọc nhiều