Lịch trình hôm nay của chúng tôi bắt đầu từ 9 giờ sáng với việc ăn sáng và tham gia phỏng vấn của Riot Games.
Bạn Chu Phương Nam – vị khách may mắn trúng thưởng sự kiện PAX Sivir đang thử nước cam (có vị khá lạ ?!)
Các đối thủ của đoàn Đông Nam Á cũng đã bắt đầu xuất hiện, hẹn gặp các bạn trên sân khấu vài ngày nữa nhé!
Ba người được chọn phỏng vấn hôm nay là: G4 và Moss của đội BKT đến từ Thái Lan, cuối cùng là Sofm của đội Full Louis đến từ Việt Nam. Chàng trai đại diện của Việt Nam của chúng ta khá rụt rè và trả lời rất khiêm tốn.
Sofm hơi run khi chuẩn bị “lên đĩa” ghi hình. Huấn luyện viên Tinikun kiêm luôn cả phiên dịch cho buổi phỏng vấn.
Khi được hỏi: “Bạn cảm thấy thế nào khi các fan tin tưởng bầu chọn cho mình?” – Sofm trả lời rằng: “Tôi cảm thấy rất tự hào khi các fan đã bình chọn cho mình, tôi sẽ cố gắng hết sức để thể hiện mình tại đấu trường quốc tế.’’
Bữa trưa của chúng tôi tại khách sạn chủ yếu là bánh mì, và 2/3 các thành viên trong đoàn đã phải thú nhận rằng hơi khó ăn vì không phù hợp khẩu vị, Vì đa số họ đều có pho mát, và ghê nhất là loại bánh mì chay của Ấn Độ khi sử dụng pho mát dê. Bé Sofm đã phải lắc đầu chào thua khi “farm” được khá ít vào bữa trưa. Nhưng bù lại, hoa quả của Úc rất tươi, đặc biệt là nho.
Nghỉ ngơi đọc báo trước khi lên đường ra PC Bang tập luyện
Vào buổi chiều, cả đoàn đã thống nhất sẽ ra PC Bang (hay quen gọi thân thuộc là quán net) để tập luyện. Vì trong đội có 3 thành viên người Việt và 2 thành viên người Thái nên việc giao tiếp đồng đội sẽ rất khó khăn vì bất đồng ngôn ngữ.
Sau khi gặp được các bạn du học sinh Việt Nam tại Úc hôm qua, chúng tôi cũng đã được tư vấn kha khá và bắt đầu “hành quân” ra PC Bang. Trên đường đi, tôi cũng tranh thủ chụp vài tấm ảnh cho các bạn nghía qua không khí của trung tâm thành phố Melbourne.
Chụp hình trên tàu điện “trams”. Tại trung tâm thành phố, một số tuyến di chuyển của “trams” hoàn toàn miễn phí cho mọi người.
Một số họa sĩ đường phố.
Một tòa tháp rất cao giữa trung tâm thương mại.
Chiếc đồng hồ cực bự trong một khu mua sắm.
Cuối cùng thì chúng tôi cũng đến được địa điểm tập luyện . PC Bang này nằm trong một khu mua sắm và khỏi phải nói nhiều nữa, đội Siêu Sao Đông Nam Á bắt đầu nhập cuộc bằng một vài trận Đấu thường để khởi động và làm quen với nhau.
Vì lý do bất đồng ngôn ngữ nên chúng tôi tạm thời giao tiếp bằng các câu lệnh ping trong trận đấu hoặc chat một vài câu đưa thông tin đơn giản như: “flash tướng abc on, no flash, time flash: 14.00”…
Huấn luyện viên Tinkun thông thạo cả tiếng Thái nên việc phổ biến lại chiến thuật cho hai thành viên G4 và Moss hoàn toàn không gặp khó khăn.
Hiện tại cả đội đã có một vài chiến thuật dự định sẽ mang vào giải để sử dụng. Vì phiên bản thi đấu là phiên bản 5.22 nên sẽ có rất nhiều thay đổi cần thích nghi.
Chia sẻ thêm một vài thông tin thú vị trong buổi tập luyện:
Anh chủ quán (áo đen) rất dễ thương và tốt bụng với đoàn Siêu Sao Đông Nam Á.
Bật mí thêm là Archie đã sử dụng Quinn ở vị trí đường trên và bay lượn khắp nơi như;… “Thần điêu đại hiệp”.
Kết thúc ngày thứ hai ở thành phố Melbourne, chúng tôi quay trở lại khách sạn để ăn bữa tối. Và lần này thay vì bánh mì kẹp thì là bánh ham-bơ-gơ kẹp… cũng thốn không kém. Tuy nhiên, Sofm lại có vẻ khoái món này khi ăn đến một cái rưỡi bánh.
Sau bữa tối, chúng tôi quyết định ra phía sau khách sạn để khám phá hồ bơi. Và hai thành viên Archie và Optimus rất khoái bể spa đã không thể kìm lòng, kết quả:
Nhòm nhòm xem xét tình hình
Và khoái chí ngâm người và ngâm…chân
Ngày thứ hai của đoàn Đông Nam Á tại thành phố Melbourne xin được khép lại tại đây. Ở ngày tiếp theo, chúng tôi sẽ có một buổi ghi hình vào buổi sang và sẽ có phòng tập luyện riêng vào buổi chiều. Cả đoàn đều rất hào hứng và mong chờ đến ngày thi đấu
Bài viết liên quan
Sau 2 tuần thi đấu không có nổi một chiến thắng và đứng vị trí bét bảng, KT bắt đầu lội ngược dòng trong tuần thi đấu thứ 3 và có màn thắng ngược T1 đầy ngoạn mục.
Gen.G đã có một ngày thi đấu vô cùng tuyệt vời với màn tỏa sáng của Chovy và Canyon trước BLG.
Gen.G đã có một pha "tự hủy" cực mạnh sau drama liên quan tới chính trị khiến dân tình phẫn nộ.
“Việc gì cũng đến tay, ở đâu khó ở đó có SofM” và cái kết, SofM - một trong những cái tên có chuyên môn cao nhất làng LMHT Việt Nam đã chính thức trở lại trong vai trò tuyển thủ.
CKTG 2023 được tổ chức tại Hàn Quốc nhưng hiện tại chỉ còn duy nhất T1 là đội tuyển chủ nhà. Tuy nhiên, chúng ta vẫn có thể đặt niềm tin vào chức vô địch cho Faker và những người đồng đội bởi những lý do sau đây.
Trải qua trận Chung kết với 4 game đấu căng thẳng, chúc mừng GEN đã lên ngôi vô địch MSI 2024 với chiến thắng 3-1 trước BLG!
Xạ Thủ top đầu thế giới Ruler đã có một mùa giải 2023 không mấy trọn vẹn khi để tuột mất chức vô địch CKTG và hoàn thành cú Grand Slam trong sự nghiệp.
Đọc nhiều