Ngày hôm nay, vòng sơ loại của The International 2019 đã diễn ra với sự góp mặt của các đội tuyển Dota 2 Việt Nam, trong đó 496 Gaming là đội để lại ấn tượng mạnh mẽ nhất.
Vòng sơ loại thứ nhất để giành vị trí ở vòng loại khu vực của The International 2019 đã chính thức diễn ra vào ngày hôm nay. Các đại diện của Việt Nam sẽ thi đấu tại khu vực SEA, nơi có sự góp mặt của khá nhiều cái tên quen thuộc như Xctn, Geek Fam, MYSG+AU. Trong đó đại diện đáng chú ý nhất đến từ Việt Nam là 496 Gaming đã chính thức xuất trận trong ngày hôm nay.
496 Gaming đại diện cho Dota 2 Việt Nam xuất quân tại vòng sơ loại TI9
496 Gaming một thời gian sau chức vô địch ESL Việt Nam mùa 1, đã có những xáo trộn đáng kể về đội hình. Trong đó có thể kể đến sự trở lại của Datbb và sự nghỉ ngơi của game thủ kì cựu Vương Thiện Tài hay còn biết đến với cái tên Seel hay Tài polime.
Đội hình của 496 Gaming có đôi chút xáo trộn trước khi tham dự vòng sơ loại TI9
Cùng với đội hình mới này, 496 Gaming đã đi chinh chiến tại khá nhiều giải đấu online trong khu vực như Red Rain Cup mùa 3, Asian DOTA2 Gold Occupation Invitational Competition và Jiabet Asian Masters League. Mặc dù có thể thấy là thứ hạng mà 496 Gaming đạt được tại những giải đấu này là chưa cao nhưng điều này cũng cho thấy quyết tâm của đội tuyển Dota số 1 Việt Nam khi liên tục tham gia các giải khu vực để nâng cao trình độ.
Thành tích không phải là vấn đề mà quan trọng là tinh thần vươn lên của 496 Gaming
Và kết quả của những giải đấu mà họ đã tham gia gần đây đã được chứng minh ở ngày thi đấu thứ nhất của vòng sơ loại The International 2019. 496 Gaming có một ngày thi đấu vô cùng xuất sắc khi lần lượt hạ gục những đối thủ lạ và không có tên tuổi ở vòng 256, 128, 64, 32 đội một cách áp đảo và thuyết phục.
76BD hay 496 Gaming đã có một ngày thi đấu xuất sắc
Ở vòng 16 đội, 496 Gaming phải đối mặt với thử thách khá lớn mang tên AlterEgo, đội tuyển Dota 2 cũng khá có tiếng trong khu vực Đông Nam Á. Ở khoảng những phút thi đấu đầu tiên, 496 Gaming đã không có được thế trận tốt khi đã có lúc bị đối thủ dẫn tới 4.000 vàng. Nhưng sức mạnh của đội tuyển Dota 2 Việt Nam đã được cải thiện rõ rệt khi họ vẫn chơi rất bình tĩnh và giành lại lợi thế sau những combat thắng lợi. Khi các chàng trai của chúng ta đã lấy lại được lợi thế, thế trận trở nên đơn giản và dễ thở hơn, và họ nhẹ nhàng kết liễu sau 36 phút thi đấu để tiến vào vòng 8 đội mạnh nhất.
496 Gaming vượt qua AlterEgo đầy thuyết phục
496 Gaming tiếp tục cuộc hành trình giành vị trí chơi ở vòng loại khu vực vào ngày mai và đối thủ của họ là đội tuyển Dota của những cựu thành viên MVP.Phoenix bao gồm March, Forev, Febby và những người bạn. Đây chắc chắn là một thử thách rất lớn với các chàng trai của chúng ta. Vì vậy, hãy cùng tiếp sức mạnh cho họ vào 3 giờ chiều ngày mùng 4 tháng 7 để họ có thể tiếp tục nuôi giấc mơ tham dự The International của Dota 2 Việt Nam.
Một đối thủ khó nhằn trong trận đấu ngày mai của 496 Gaming
Hãy cùng theo dõi bước chân của những đội tuyển Dota 2 Việt Nam trên con đường khẳng định vị thế và sức mạnh của những con Rồng cháu Tiên trong những giải đấu mà họ tham gia nhé.
Bài viết liên quan
Sau khi BTC VCS thông báo tạm hoãn thi đấu Tuần 8, một cái tên đã bị cộng đồng mạng chỉ ra những điểm đáng ngờ, đó là MGN Blue Esports (MBE)
T1 bất ngờ chiêu mộ huyền thoại Xạ Thủ phương Tây về thi đấu cho đội tuyển trẻ trong vai trò Hỗ Trợ.
Một số người trong ngành đã lan truyền thông tin rằng T1 sẽ tổ chức fan meeting vào tháng 4 sắp tới.
Việc T1 đã hủy diệt LNG với tỉ số 3-0 càng giúp nâng cao phong độ cũng như sự tự tin của họ cho ngôi vị vô địch gần kề. Trước thềm Bán kết giữa T1 và JDG sắp tới, các tuyển thủ T1 đã có những "lời yêu thương" gửi tới đối thủ của mình.
Noway gia nhập hội "anh Liêm" sau khi úp mở lý do vì sao mình chỉ ra sân thi đấu 1 lần duy nhất trong VCS 2024 Mùa Xuân.
Bán kết đầu tiên của CKTG 2023 sẽ diễn ra vào chiều ngày 11/11 với cuộc đối đầu giữa WBG và BLG - Seed 4 vs. Seed 2 LPL.
Sau 10 năm dài nỗ lực, Faker cùng T1 đã nâng cao chiếc cúp vô địch CKTG lần thứ 4 đầy cảm xúc.
Đọc nhiều