Mới đây, Last Year đã tung ra trailer cho phiên bản mới nhất của mình có tên Last Year: After Dark. Last Year là tựa game được phát triển bởi Elastic Game với nội dung đơn giản là cuộc chạy trốn của những học sinh tuổi “teen” trước sự truy đuổi của những tên dị nhân xấu xa và phiên bản mới nhất thì phản diện của tựa game này sẽ là một con nhện khổng lồ. Những phiên bản trước đây của Last Year gây ấn tượng mạnh bởi tính rung rợn, bất ngờ và vô cùng bạo lực giống như cách mà Left For Dead hay Dying Light từng gây bão khắp cộng đồng trong những năm trước đây.
Chiếc trailer mới nhất cho thấy phiên bản đối đầu với quái vật “nhện” sẽ hấp dẫn hơn rất nhiều phiên bản Nightmare. Nếu như những phiên bản trước, chúng ta thấy Last Year có sự tương đồng nhất định với Left For Dead thì phiên bản mới này hoàn toàn là một gameplay không lẫn đi đâu được của Last Year. Người chơi sẽ phải chạy trốn quái vật “nhện” nhưng dù chỉ có 1 đối thủ nhưng những khó khăn mà người chơi gặp phải trên hành trình về đích là rất nhiều. Con quái vật sẽ có khả năng đặt bẫy, tang hình cùng nhiều hành động khác gây mất tập trung và gieo nỗi kinh hoàng cho người chơi. Tựa game sẽ càng thú vị với chế độ Multiplayers và người chơi được quyền chơi cả 2 bên tức có khả năng hóa thân thành đội học sinh nhưng cũng có thể điều khiển quái vật “nhện” đi “hành” người chơi khác ở phía đối diện.
Chắc chắn rằng, đây là một tựa game Multiplayer vô cùng đáng chơi khi Left For Dead hay Dying Light đã tỏ ra quá lỗi thời. Điều đáng tiếc là trong những năm gần đây Last Year thường độc quyền phát hành trên Discord Store – một nền tảng chưa thực sự uy tín và ít người sử dụng. Tuy nhiên, ngày 10/12 tới đây, Steam sẽ phát hành Last Year: After Dark cho tới khi Discord chính thức độc quyền tựa game này. Đây có lẽ là cơ hội cuối cùng để có thể trải nghiệm phiên bản mới nhất của Last Year trên một nền tảng đông người sử dụng và uy tín như Steam.
Bài viết liên quan
Đối với nhiều người, đặc biệt là với thế hệ 8-9x, Diablo từ lâu đã luôn là một biểu tượng, là một thương hiệu lớn trong làng game thế giới khó có thể xóa nhòa khỏi tâm trí.
Counter-Strike: Global Offensive (CS:GO) thêm một lần nữa phá kỷ lục về lượng người chơi trên Steam khi năm 2023 còn chưa đi được nửa chặng đường.
Theo Ban Tổ Chức thì đây là giải đấu có quy mô khủng nhất nước xứ Gà về cả tổng giá trị giải thưởng lẫn cách thức tổ chức.
Chỉ với giá tiền của một bữa ăn lẩu, bạn có thể dễ dàng sở hữu tựa game hành động bắn súng góc nhìn thứ nhất đầy thú vị này.
Đây là những chiếc máy chơi game được ưa chuộc bậc nhất trong lịch sử và là cuộc cách mạng cho sự phát triển của ngành công nghiệp game.
Không chỉ tại Việt Nam mà đông đảo game thủ trên toàn thế giới đều cảm thấy thích thú khi được trải nghiệm những sản phẩm gây sốt từ sự đơn giản.
Tiếp nối sự thành công của game Thần Trùng, team DUT Studio lại đón nhận tin vui nữa liên quan tới Trực Tiếp Game.
Đọc nhiều