Ngay từ trước khi giải đấu AoE Đế Vương Cup Mùa 3 mở màn, người ta đã dự đoán được rằng, mục tiêu tiên quyết của team phủi là phải đánh “phủ đầu” được Chim Sẻ Đi Nắng. Vì chắt chiu cơ hội ngay từ đầu là cách duy nhất để thắng được huyền thoại đương đại của AoE Việt Nam trong một chặng đường dài. Chính vì thế, quyết tâm của Yugi và đồng đội là rất lớn. Điều đó cũng giúp họ hiện thực hoá được mục tiêu.
Trước một Chim Sẻ Đi Nắng tỏ ra quá khôn ngoan và tinh quái, Yugi cùng với Next Gà Rừng đã làm được điều mà nhiều game thủ khác không làm được. Họ có sự bình tĩnh. Ở mỗi trận đấu, dù phải cầm quân xấu hay đẹp hơn, cặp đôi đại diện cho team khách mời luôn tỏ ra rất chủ động trong lối chơi. Lúc nào họ cũng trong tâm thế tìm cách để bắt bài Chim Sẻ Đi Nắng, ở mọi tình huống. Cặp đôi Yugi và Next tỏ ra rất ăn ý trong cách phân chia công việc và phối hợp bài bản với nhau. Kinh nghiệm của cả hai đã giúp họ giành được chiến thắng 9-7 chung cuộc. Cũng phải nói, Chim Sẻ vẫn luôn rất xuất sắc, bởi nếu không, tỷ số đã đậm đà hơn rất nhiều.
Tỷ số 9-7 là chưa đủ để giúp cho Team phủi chiếm được nhiều lợi thế về mặt điểm số. Nhưng một chiến thắng lại có ý nghĩa lớn hơn rất nhiều về mặt tinh thần. Chắc chắn team phủi sẽ có thêm sự hưng phấn và tự tin trong cuộc tiếp đón Chim Sẻ ở vòng 2. Vào lúc 19h tối nay, đội hình ra sân của team phủi sẽ là game thủ 2k1 Bắc Ninh (đại diện Bắc Ninh) sẽ kết hợp cùng Xi Măng (Thanh Hoá). Mặc dù lão tướng Yugi vòng đấu này không xuất trận, vẫn còn đó một Xi Măng với kinh nghiệm chinh chiến hứa hẹn sẽ bù đắp cho sự non nớt của tài năng trẻ 2k1 Bắc Ninh.
Hãy cùng chờ xem, liệu rằng Xi Măng có thể viết tiếp câu chuyện của Yugi trước đó, để đem về một cái kết đẹp cho team phủi hay không. Trận đấu tối nay sẽ được phát sóng trên Fanpage Cơm Canh Cà, fanpage GameTV Giải đấu và kênh youtube VietNam GameTV.
Mọi thông tin sẽ được cập nhật liên tục trên website gametv.vn
Bài viết liên quan
Với lực lượng khá đồng đều và phong độ cực thăng hoa, team Kinh Bắc đã lên ngôi vô địch giải Bán chuyên Hà Nội một cách thuyết phục.
Với thành phần tham gia là những VĐV nổi tiếng của cộng đồng bán chuyên, những tài năng trẻ 2K và cả những bô lão U40 vẫn rực cháy đam mê với bộ môn AoE, GPlay - GTV kì vọng đây sẽ là nơi họp mặt ấm áp giống như bữa cơm gia đình trước Tết Nguyên Đán 2024
VIP Đồng sale sập sàn chỉ trong tháng 5 này, nhanh tay chớp lấy cơ hội này ngay!
Thông báo chính thức giải AOE 4vs4 Random Thiên Khôi Cup 2023
Giải đấu AoE The Communiti Semi-Pro League 3 là sân chơi mà đam mê AoE cháy bỏng được hoà quyện cùng với tinh thần rực lửa, hứa hẹn sẽ đem đến cho khán giả những màn đại chiến thú vị cả trong lẫn ngoài trận đấu.
Kể từ ngày thành lập team AOE đến nay, dù đã trải qua khá nhiều kèo đấu nhưng mãi đến chiều nay, Thiên Khôi Esports mới có "chiến thắng" đầu tiên.
Sau 5 ngày thi đấu, vòng bảng AOE The Community Semi-Pro League mùa 2 cũng gần như đã hoàn toàn ngã ngũ.
Đọc nhiều